ยินดีต้อนรับสู่ mazda3thailand.com บ้านของคนรัก Mazda3: All posts by pancake_Love

Jump to content

All posts by pancake_Love

There have been 15 posts by pancake_Love

Page 1 of 1
  1. Forums
  2. Members
  3. Help Files
  4. Calendar
  Topic Forum Started By Stats Post Information
New Replies Icon ช่วยเด้วยค่ะ! ตอนนี้โดนหรอกซื้อขายดาวน์ไป กำลังตามหาม...
ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะหาทางออกไม่เจอ!!!!
View Post
:เน€เธซเธ‡เ��

Posted on Apr 23 2013 09:18 PM by pancake_Love

สารพันปัญหา All Mazda3 pancake_Love Icon
  • 35 Replies
  • 23,118 Views
New Replies Icon ช่วยเด้วยค่ะ! ตอนนี้โดนหรอกซื้อขายดาวน์ไป กำลังตามหาม...
ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะหาทางออกไม่เจอ!!!!
View Post
ขอบคูณมากนะค่ะพี่คนสวยใจดีที่เข้ามาเป็นกำลังใจให้เค้ก :TLC_050-20080430_YoYoXiXi:

Posted on Apr 22 2013 07:00 PM by pancake_Love

สารพันปัญหา All Mazda3 pancake_Love Icon
View Post
ขอบคุณมากจริงๆค่ะที่ปลอบใจเค้กเค้กเหมือนไม่มีใครเลยต้องช่วยตัวเองทุกอย่าง ตอนนี้ดีขึ้นมากๆค่ะที่มีพี่ๆในคลับมาช่วยให้คำปรึกษา มาเป็นห่วงขอบคุณจริงๆแม้ว่าเราจะไม่รู้จักกันหรือเห็นหน้าแต่ก็รู้สึกได้จากการเขียนออกมาเป็นถ้อยคำซึ้งตรงนี้แหละ :cici-emoticon-024:

Posted on Apr 22 2013 06:58 PM by pancake_Love

View Post
ขอบคุณนะค่ะพี่ เค้กติดตามจนสุดความสามารถ หาเฟสใหม่เค้าจนเจอปวดหัวค่ะสู้ๆสู้ๆ :goodjob:

Posted on Apr 21 2013 10:11 PM by pancake_Love

View Post
ขอบคุณนะค่ะที่เอาใจช่วยเค้ก :cry:

Posted on Apr 21 2013 10:07 PM by pancake_Love

View Post
ขอบคุณนะค่ะที่เข้ามาอ่านความทุกข์ของเค้กทั้งๆที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อนและยังให้คำแนะนำที่ดีให้ขอบคุณจริงๆที่ไม่ตอกย้ำในสิ่งที่เค้กผิดพลาดไปถ้ารู้ว่าจะโดนหลอกก็คงไม่ขายแน่นอนค่ะ :cici-emoticon-024:

Posted on Apr 21 2013 10:06 PM by pancake_Love

View Post
ขอบคุณมากนะค่ะที่แค้นแทน แต่จะไม่ยอมแพ้แน่นอนค่ะเชื่ออยู่อย่างหนึ่งคนทำดีต้องได้ดีค่ะ ขอบคุณอีกครั้งนะค่ะ :TLC_049-20080430_YoYoXiXi:

Posted on Apr 21 2013 10:02 PM by pancake_Love

View Post
คือแบบนี้ค่ะเค้กโทรสอบถามทางไฟแนนท์แล้วว่าถ้ารถเรายังเป็นป้ายแดงอยู่สามารถเปลี่ยนสัญญาได้เลยหรือป่าวแต่เค้าบอกว่าต้องรอให้ครบ3เดือนก่อน ถึงเปลี่ยนได้และอีกอย่างคือคนที่เค้ามาซื้อเค้าบอกว่าถ้าครบกำหนดชำระแล้วจะมาทำสัญญาให้เรียบร้อย ปรากฎว่าพอถึงเวลาเค้าไม่มาผลัดแล้วผลัดอีก จนเค้าบอกว่าเค้าติดแบคลิสกับธนาคารอยู่เลยไม่สามารถเปลี่ยนได้ ซึ่งเค้าโกหกตั้งแต่แรกเลยค่ะ และเค้กเป็นคนเชื่อคนง่ายเพราะคิดว่าเค้าจะไม่ทำกับเราแบบนี้ เค้กยอมรับค่ะว่าผิดเองเต็มๆที่ทำแบบนี้เค้กต้องการใช้เงินด่วนมากจริงๆ แต่ความยุติธรรมไม่มีให้เค้กเลยหรอค่ะเครียด เค้กโดนทั้งแม่ทั้งใครๆด่าว่าโง่งี่เง่าจบการศึกษาก็สูงทำไมให้โดนหลอกได้ พูดแล้วก็จะร้องไห้

Posted on Apr 21 2013 10:00 PM by pancake_Love

View Post
ขอบคุณมากนะค่ะ 1.รอยเจิมถ้าใครไปเจิมที่วัดนี้พระท่านจะเจิมให้ในรถห้องโดยสาร แต่ที่เจิมหน้าเครื่องยนต์เค้กเป็นคนให้พระท่านเจิมเองค่ะ 2.เอกสารมีอยู่ครบ ทั้งหน้าเล่ม ป้ายขาว ภาษี และสัญญาซื้อขาย 3.ส่วนที่ต้องไปเช็คกับข่นส่งเค้กโทรไปสอบถามมาแล้วแต่ขนส่งให้ตำรวจออกใบขอดูเอกสารมาก่อนถึงจะเช็คให้ค่ะ ซึ่งตำรวจบอกว่าข่นส่งเช็คไม่ได้ค่ะ คืออะไรก็ทำไม่ได้ 4.แจ้งแล้วค่ะที่สน.สองพี่น้อง2รอบ และที่สน.คลองข่อย นนทบุรี 1 รอบ เค้าบอกแค่ว่าไม่ใช่คดีอาญา ไปที่กองปราบลาดพร้าวมาด้วยค่ะก็บอกว่าไม่ใช่คดีอาญา เค้กไม่รู้จะทำยังไงเลยค่ะสุดยอดจริงๆ 5.กำลังรวบรวมหลักฐานอยู่ค่ะ 6.คือมีคลิปเสียงตอนที่คุยกันด้วยค่ะ ตำตรวจบอกว่าทำอะไรไม่เค้าไม่ได้ ขอบคุณมากนะค่ะที่ให้คำแนะนำ

Posted on Apr 21 2013 07:42 PM by pancake_Love

View Post
เรื่องมันเกิดตั้งแต่เดือนตุลาคม 55 เค้กได้ลงประกาศขายดาวน์ทางเว็ปแห่งหนึ่ง แล้วตกลงดูรถและทำสัญญาการซื้อขายกันวันนั้นเลย วันที่ 20 ตุลาคม 2555 เวลาประมาณ 15.00 น.ที่โรงเบียร์ฮอลแลนด์ในร้านกาแฟบ้านไร่...

Posted on Apr 21 2013 06:20 PM by pancake_Love

New Replies Icon น้องใหม่ครับ
View Post
ยินดีต้อนรับสู่บ้านมาสด้า3นะค่ะเค้กก็น้องใหม่เหมือนกันค่ะ :lol:

Posted on Apr 21 2013 03:41 PM by pancake_Love

พูดคุยเรื่องรถ Mazda3 Gen2 (BL) 2011 – 2013 Prasaatkaew Icon
  • 17 Replies
  • 2,925 Views
New Replies Icon ขอแสดงตัวหน่อยค่ะเป็นน้องใหม่ล่าสุด ทักทายกันได้นะค่ะ
ตอนนี้เค้กกำลังหมดหวังกับเรื่องที่ไม่น่าจะเกิด
View Post
สวยมากเลยค่ะชอบๆๆๆๆ

Posted on Apr 21 2013 12:30 AM by pancake_Love

Gallery รวมรูปรถ All Mazda3 ของสมาชิก pancake_Love Icon
  • 12 Replies
  • 3,136 Views
New Replies Icon ขอแสดงตัวหน่อยค่ะเป็นน้องใหม่ล่าสุด ทักทายกันได้นะค่ะ
ตอนนี้เค้กกำลังหมดหวังกับเรื่องที่ไม่น่าจะเกิด
View Post
รูปน้องมาสด้า3 สีขาวของเค้กเองค่ะขับสนุกจริงๆ ------------------------------------------------------------------------------- http://image.ohozaa.com/i/9ab/1nozzj.jpg

Posted on Apr 20 2013 06:35 PM by pancake_Love

Gallery รวมรูปรถ All Mazda3 ของสมาชิก pancake_Love Icon
View Post

Posted on Apr 20 2013 06:31 PM by pancake_Love

New Replies Icon KORN85 (28-04-10)
View Post
สวยมากเลยค่ะ

Posted on Apr 20 2013 06:03 PM by pancake_Love

Gallery รวมรูปรถ All Mazda3 ของสมาชิก korn85 Icon
  • 7 Replies
  • 20,251 Views

Page 1 of 1

Website Counter