ยินดีต้อนรับสู่ mazda3thailand.com บ้านของคนรัก Mazda3: สอบถามเรื่อง Mazda 3 2007 At 2.0 มือสองครับ - ยินดีต้อนรับสู่ mazda3thailand.com บ้านของคนรัก Mazda3

Jump to content

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

•        
        Short Link for this Page:
  •  

สอบถามเรื่อง Mazda 3 2007 At 2.0 มือสองครับ พอดีเพิ่งซื้อรถมาครับ กำลังจะไปเปลี่ยน น้ำมันยกชุด Rate Topic: -----

#1 User is offline   REnz3rO Icon

• FRESHY
  • Group: Member
  • Member ID: 7150

Posted 09 October 2016 - 02:05 PM

พอดีเพิ่งซื้อรถมาครับ กำลังจะไปเปลี่ยน น้ำมันยกชุด คือน้ำมันเครื่อง เกียร์ เบรค เลยอยากสอบถามครับ ว่าใช้ยี่ห้ออะไรดี และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
0

#2 User is offline   REnz3rO Icon

• FRESHY
  • Member ID: 7150

Posted 10 October 2016 - 11:43 PM

ดันครับ
0

#3 User is offline   raceson Icon

• FRESHY
  • Member ID: 7158

Posted 21 October 2016 - 04:29 PM

View PostREnz3rO, on 09 October 2016 - 02:05 PM, said:

พอดีเพิ่งซื้อรถมาครับ กำลังจะไปเปลี่ยน น้ำมันยกชุด คือน้ำมันเครื่อง เกียร์ เบรค เลยอยากสอบถามครับ ว่าใช้ยี่ห้ออะไรดี และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

กำลังเล็งไว้เหมือนกันครับ มือสอง ขอสอบถามหน่อยครับว่าซื้อมาแล้วเป็นไงบ้าง กินน้ำมันอย่างที่เค้าว่าหรือป่าว แล้วก็ต้องดูอะไรมั้งครับตอนไปดูรถ
ผมจะเอารุ่นนี้เหมือนกันครับร หามือสองอยู่
0

#4 User is offline   Bigjon Icon

• FRESHY
  • Member ID: 5697

Posted 06 January 2017 - 03:20 AM

ผมใช้2.0 ปี2007 แบบ5 ประตูตัวท้อป เป็นรถมือ2 มา3 ปีแล้ว ได้รถมาในสภาพ70% แม้เป็นรถมือเดียวแต่เจ้าของเก่าไม่ค่อยถนอมรถนัก (ดูแลไม่ดี)ได้มาหัวเพลาด้านขวาชำรุดจนต้องเปลี่ยนใหม่ มีรอยซืมรั่วของน้ำมันที่ยางหัวเกียร์โช้คหน้าด้านซ้ายชำรุด โชคดีรอบคันมีแผลนิดหน่อย ได้มาแล้วก็เปลี่ยนเพลาขับด้านขวา เปลี่ยนของเหลวในรถทั้งคันใหม่หมด เปลี่ยนโช้คคู่หน้าใหม่ เจียรจานเบรคใหม่ หลังจากนั้นรถในฝันคันนี้ของผมก็รับใช้เรื่อยมาจนปัจจุบัน อัตราการกินน้ำมัน ประมาณ12 กิโล/ลิตร จำได้ว่าตอนเอารถมาคันนี้วิ่งไป ประมาณ1แสน2หมื่นกว่ากิโลแล้ว เครื่องยังสภาพดี ตอนนี้พบปัญหาเกียร์เริ่มเข้าไม่ได้ตอนเช้าๆที่เครื่องเย็น อาการคือสตาร์ทแล้ว2-3นาทีเข้าเกียร์ยากมีอาการกระตุกเวลาเข้าเกียร์ รถไม่วิ่งเหมือนปล่อยตรัชไม่สุด แต่พอสักพักเข้าเกียร์ได้รถวิ่งไปนิดหน่อยเครื่องหมายA/T ก็โชว์ขึ้นต้องดับเครื่องสตาร์ทไม่เข้าเกียร์ได้ปกติขับได้ทั้งวัน กำลังจะส่งเข้าโรงซ่อมนัดช่างไว้แล้ว ผลเป็นอย่างไรจะมาอับเดดให้ฟังอีกรอบ เปลี่ยน ปั้มติ้กมาครั้งนึงแล้ว ดัดแปลงใส่ไฟเดย์ไลท์แบบLED ตัวถังมีริ้วรอยจากเต้นท์ล้มทับคงต้องทำสีใหม่ เป็นสีเดิมหรือไม่ก็สีดำช่วงล่างเริ่มมีปัญหาแล้ว(กินยาง) ถามความพอใจเรียกว่ารถในฝันก็คงพอทราบ ข้อควรทราบหากสนใจรถรุ่นนี้ยี่ห้อนี้ต้องมีแหล่งซัพพอร์ตอะไหล่ เพราะต่างจังหวัดหายากที่สำคัญรถเก่าต้องการการเอาใจใส่มากกว่ารถใหม่ ต้องหมั่นตรวจเช็คและหาอู่ที่มีเครื่องมีครบช่างต้องมีมาตรฐานนิดนึง เท่านี้ก็คบกับน้อง3ได้ยืดยาวและคุณจะยิ่งใช้ยิ่งชอบเหมือนผม ปล.ทราบว่ามีหลายคนกำลังเก็บรถรุ่นนี้ไว้เป็นมรดกรถเก่าให้ลูกหลานกันบ้างแล้ว บิ้กจ้อน0833551556 6/01/2560เวลา03.16น. บายครับ
0

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

1 User(s) are reading this topic
0 members, 1 guests, 0 anonymous users

Website Counter