ยินดีต้อนรับสู่ mazda3thailand.com บ้านของคนรัก Mazda3: เอารถไปเปลี่ยนเกียร์ยกลูกมาครับ แต่ไม่ถึง1000โลเกียร์พัง - ยินดีต้อนรับสู่ mazda3thailand.com บ้านของคนรัก Mazda3

Jump to content

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

•        
        Short Link for this Page:
  •  

เอารถไปเปลี่ยนเกียร์ยกลูกมาครับ แต่ไม่ถึง1000โลเกียร์พัง Rate Topic: -----

#1 User is offline   byrdbyrd Icon

• FRESHY
  • Group: Member
  • Member ID: 7117

Posted 03 October 2016 - 06:54 PM

ของผมเป็นมาสด้า3เครื่อง2.0 ปี2006
คือผมเอารถไปเปลี่ยนเกียร์มาครับเนื่องจากอาการเครื่องเย็นแล้วเข้าเกียร์รถไม่ไปครับ ก็ถามคนโน้นคนนี้ก็โอเคเปลี่ยนยกลูกดีกว่าจะได้จบๆไป หลังจากได้รถมา2วันผมก็ขับไปชนท้ายเค้า ก็ต้องเอารถไปจอดทำสีอีก8วัน ผมเอามาวิ่งได้2วันตอนนี้เกียร์มีปัญหาแล้วครับคือรถติดๆอยู่อาการคลัชลื่นครับเร่งไม่ไปต้องเร่งรอบสูงๆ คือจอดไม่ได้ครับ จอดนี่รถติดมากกว่า5กิโลแน่นอน ผมก็ฝืนไปจนถึงร้านพี่ แล้วทีนี้ผมก็เลยโทรถามอู่ที่ไปทำอู่ก็บอกว่าลองหาช่างเชคดูว่าเกิดจากอะไร ผมก็เลยโทรหาช่างที่ในคลับแนะนำบอกอาการเค้า เค้าก็สงสัยเกิดจากเติมน้ำมันเกียร์ผิด เค้าก็เลยขอดูรูปน้ำมันเกียร์ เค้าก็บอกว่าน่าจะเกิดจากสาเหตุนี้ ผมก็เลยอยากถามหน่อยครับว่าสาเหตุน่าจะเกิดจากอะไร ผมได้แนยรูปน้ำมันเกียร์มาให้นะครับ ช่างที่เปลี่ยนเกียร์ให้ผมเค้าบอกว่าน้ำมันเกียร์ตัวนี้เป็นเกรดนอก เกรดดีครับ

.
0

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

1 User(s) are reading this topic
0 members, 1 guests, 0 anonymous users

Website Counter