ยินดีต้อนรับสู่ mazda3thailand.com บ้านของคนรัก Mazda3: แอร์ไม่เย็น เหมือนจะรั่วครับ Mazda3 ตัวแรก ซ่อมที่ไหนดีครับ? - ยินดีต้อนรับสู่ mazda3thailand.com บ้านของคนรัก Mazda3

Jump to content

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

•        
        Short Link for this Page:
  •  

แอร์ไม่เย็น เหมือนจะรั่วครับ Mazda3 ตัวแรก ซ่อมที่ไหนดีครับ? Rate Topic: -----

#1 User is offline   bbbatticus Icon

• FRESHY
  • Group: Member
  • Member ID: 4066

Posted 09 June 2015 - 12:28 PM

เมื่อวันก่อน แอรไม่เยนครับ แบบเยนเบามากๆ

ก้เลยเสียเติมน้ำยาแอร์แถวบ้านไป 400

อ้อเขมน้ำยาแอรเหมือนจะหมดเลยด้วย จากเกจวัด

ก้ถามช่างมันว่ารั่วรึป่าวทช่างบอกดุไม่ได้ใช้เวลานาน (ตอนนั้นไปตอนทุ่มครึ่ง) เลยทำใจลองใช้ไปก่อน

ช่างบอกถ้าไม่กี่วันร้อนเหมือนเดิมแปลว่ารั่วแน่ๆ

แล้วก้เปนครับ 2 วันต่อมา อาการเดิมมาครับ

เลยคิดแน่นอนว่าต้องรั่วแน่ๆ

เลยอยากถามครับว่า

ไปซ่อมที่ไหนดีครับ ที่ไม่แพงมาก

แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

ตอนนี้เครียดเลย

เหนมีคนบอกมีอาการแล้วอย่าไปขับเดี๋ยวอาการจะลามไปคอมแอรพัง

นี่จริงไหมครับ

ขอบคุณมากๆครับผม

This post has been edited by bbbatticus: 09 June 2015 - 12:39 PM

0

#2 User is offline   Mocha Icon

• ก้าวสู่ปีที่ 9
  • Member ID: 91

Posted 09 June 2015 - 06:12 PM

น่าจะรั่ว แต่ รั่วตรงจุดไหน ต้องไปเช็คคับ

k auto หรือ three master ก็ได้คับ
0

#3 User is offline   tomzana Icon

• FRESHY
  • Member ID: 6973

Posted 23 March 2016 - 10:14 AM

View Postbbbatticus, on 09 June 2015 - 12:28 PM, said:

เมื่อวันก่อน แอรไม่เยนครับ แบบเยนเบามากๆ

ก้เลยเสียเติมน้ำยาแอร์แถวบ้านไป 400

อ้อเขมน้ำยาแอรเหมือนจะหมดเลยด้วย จากเกจวัด

ก้ถามช่างมันว่ารั่วรึป่าวทช่างบอกดุไม่ได้ใช้เวลานาน (ตอนนั้นไปตอนทุ่มครึ่ง) เลยทำใจลองใช้ไปก่อน

ช่างบอกถ้าไม่กี่วันร้อนเหมือนเดิมแปลว่ารั่วแน่ๆ

แล้วก้เปนครับ 2 วันต่อมา อาการเดิมมาครับ

เลยคิดแน่นอนว่าต้องรั่วแน่ๆ

เลยอยากถามครับว่า

ไปซ่อมที่ไหนดีครับ ที่ไม่แพงมาก

แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

ตอนนี้เครียดเลย

เหนมีคนบอกมีอาการแล้วอย่าไปขับเดี๋ยวอาการจะลามไปคอมแอรพัง

นี่จริงไหมครับ

ขอบคุณมากๆครับผม

ผมเคยโอริงรั่วครับ(ข้อต่อระหว่างคอมแอร์ กับ ท่อแอร์) อาการคือ น้ำยาแอร์หายจากระบบเกือบหมด แอร์เย็นฝั่งเดียว รูหนึ่งเย็น รูหนึ่งร้อน เกิดจากโอริงเสื่อมสภาพ พอเจอแรงดันสูงๆ น้ำยาแอร์ก็เลยซึมออก (ถ้าเข้าไปซ่อมร้านที่ไม่เก่ง มันจะให้เปลี่ยนคอมแอร์ใหม่ + ท่อ บลาาาาๆๆๆๆ) และจะไม่จบ เหมือนไฟลามทุ่ง :TLC_024-20080430_YoYoXiXi:

ปล.กรณีของผม คอมแอร์ไม่เสีย ท่อแอร์ไม่รั่วกลางท่อ ตู้แอร์ไม่รั่ว คอยเย็นไม่รั่ว
(づ ̄³ ̄)づ»- มีแสงสว่างเพียงพอเสมอ สำหรับผู้ที่ปรารถนาที่จะเห็น _(¬_¬メ).
0

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

1 User(s) are reading this topic
0 members, 1 guests, 0 anonymous users

Website Counter