ยินดีต้อนรับสู่ mazda3thailand.com บ้านของคนรัก Mazda3: เครื่องยนต์มีเสียงดัง วิ่งไม่ขึ้น เครื่อง1.6 ปี 2006 - ยินดีต้อนรับสู่ mazda3thailand.com บ้านของคนรัก Mazda3

Jump to content

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

•        
        Short Link for this Page:
  •  

เครื่องยนต์มีเสียงดัง วิ่งไม่ขึ้น เครื่อง1.6 ปี 2006 ถามเรื่องเครื่องยนต์ครับ Rate Topic: -----

#1 User is offline   mazda32006 Icon

• FRESHY
  • Group: Member
  • Member ID: 6560

Posted 21 March 2015 - 12:38 AM

ถามครับพี่ๆ กระผมใช้รถติดแก๊ส lpg (ไปซื้อต่อมาแนะครับ) มาสด้า3 เครื่อง 1.6 ปี 2006
ึ้
เวลาออกตัวหรือเวลาเหยียบคันเร่ง ก็จะมีเสียงดังจากเครื่องยนต์ ได้ยินชัดเจน ดังมากขึ้นตามความเร็วที่เพิ่มขึ้น
เหมือนจะเครื่องหลวมรึเปล่า ดมก๊าสมานาน แถมอืดมาก แม้ปรับเปลี่ยนใช้น้ำมันก็ไม่ต่างกันเลย
หลังจากที่ได้ไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ เปลี่ยนน้ำหม้อน้ำใหม่ หัวเทียนก็ยังดี ก็ยังไม่แตกต่างจากเดิม
แบบนี้ควรทำอย่างไรครับต้องแกะเครื่องออกมาเช็คอะไรบ้างคับ
แนะนำร้านที่ซ่อมเครื่องยนต์ดีๆให้ด้วยคับ
:tension:
0

#2 User is offline   Excellion Icon

• Ordinary User
  • Member ID: 3169

Posted 25 March 2015 - 10:05 PM

มีอาการอื่นด้วยมั้ยครับ เช่นว่ามันมีอาการสั่นหรือเบาดับด้วยมั้ย? :เธซเน‰เธฒเ
0

#3 User is offline   jazzda_3 Icon

• MEMBER SENIOR
  • Member ID: 25

Posted 01 April 2015 - 11:38 AM

รถวิ่งมากี่กิโลแล้วครับ บางครั้งอาจจะไม่ได้เกิดจากเครื่องหลวมก็ได้นะ แต่ถ้าจะเอาแน่นอนเพราะฟังจากที่เล่ามาอาจจะวิเคาระกันผิดๆที่ดีเอาเข้าอู่จะจดีกว่าครับ
การกลับมาอันยิ่งใหญ่

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ
0

#4 User is offline   tomzana Icon

• FRESHY
  • Member ID: 6973

Posted 23 March 2016 - 09:20 AM

เสียงหม้อต้มแก๊สหรือเปล่าครับ ยิ่งเร่งเครื่อง ยิ่งดัง
ถ้าเสียงเครื่องดังก็ลองไปเช็ควาวล์ครับ วาวล์ยัน เสียงก็ดังนะ :TLC_067-20080430_YoYoXiXi:
(づ ̄³ ̄)づ»- มีแสงสว่างเพียงพอเสมอ สำหรับผู้ที่ปรารถนาที่จะเห็น _(¬_¬メ).
0

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

1 User(s) are reading this topic
0 members, 1 guests, 0 anonymous users

Website Counter