ยินดีต้อนรับสู่ mazda3thailand.com บ้านของคนรัก Mazda3: Review : ความสุขที่มากกว่า กับบ้านหลังนี้ By Superwakim - ยินดีต้อนรับสู่ mazda3thailand.com บ้านของคนรัก Mazda3

Jump to content

• (2 Pages)
  • +
  • 1
  • 2
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

•        
        Short Link for this Page:
  •  

Review : ความสุขที่มากกว่า กับบ้านหลังนี้ By Superwakim เรื่องเล่าจากสมาชิกท่านหนึ่ง ที่เป็นคนของบ้านหลังนี้.. Rate Topic: -----

#1 User is offline   waKim Icon

• SUPERWAKIM
  • Group: Member
  • Member ID: 494

Posted 11 November 2013 - 01:38 AM

................................." ผมมีจะความสุขมากกว่า ถ้าได้ทำอะไรเพื่อบ้านหลังนี้ " สมาชิกท่านหนึ่งกล่าวไว้...

...สมาชิกท่านนั้นคือผมนี่แหละ555 ไม่รู้เหตุผลคืออะไร 5ปีที่ตามคนกลุ่มนี้มา จน3ปีหลังที่ได้ฝั่งตัวอยู่บ้านหลังนี้ ยิ่ง1ปีหลังก็ทุ่มเทกับที่นี่โดยไม่รู้สึกตัว ผมเป็นพวกเอาแต่ใจ มีทัศนคติอะไรแปลกๆ คิดอะไรแปลกๆ สิ่งที่เป็นคือ..ผมจะไม่ทำอะไรที่ผมไม่อิน จะไม่ทำอะไรที่ผมไม่รู้สึก และจะไม่ทำอะไรที่ผมไม่มีความสุข

...การได้อยู่ที่นี่มา3ปี มันเริ่มมากจากตรงไหนนะ.. ผมถามตัวเองในคืนของวันที่2 พฤษจิกายน 2013 ผมกลับบ้านด้วยความนอยเล็กๆ แต่ก็ถึงกับทำให้นอนไม่หลับ ทั้งๆที่วันนั้นตื่นแต่เช้า กินก๋วยเตี๋ยวชามเดียว กับขาหมูทอด1คำและปลาหมึก2ชิ้น มายกโต๊ะและจัดห้องด้วยตัวเองตั้งแต่เที่ยง เดินไปเดินมาระหว่างห้องจัดงานกับลานจอดรถเป็น10รอบ

" มันสมควรจะหลับตั้งแต่ตูดได้เจอเบาะในรถแล้ว "

...อาจเป็นเพราะเบาะในSUPER3มันบีบไข่ไว้ตลอดเวลา จนถึงบ้านและผ่านไปจนตี3ผมก็ยังไม่หลับ อยู่กับความนอยเล็กๆที่ตามหลังมา ความนอยที่ทำให้หลายๆอย่างไม่เป็นแบบที่คาดไว้ ที่ไม่ได้ทักทายหรือพูดคุยกับใครอีกตั้งหลายคน ที่ดันมองผ่านหลายๆคนที่ทักทายผม ไม่ได้อยู่ลากลับบ้านกับอีกหลายๆคนที่ไม่ได้เจอกันนาน และที่สำคัญทำให้อีกหลายๆคนไม่แฮปปี้กับงานในแบบที่เค้าควรจะได้ไป..

..คืนนั้นผมได้รับมอบให้ดูแลบ้านหลังนี้ต่ออีก1ปี โดยที่ผมก็รู้ตัวอยู่แล้วละว่าน่าจะเป็นแบบนี้ แม้ผมเตรียมที่จะเสนอน้องนพให้มารับดูแลต่อแทน แต่คงเป็นเพราะทุกคนล้ากับกิจกรรมของงานที่อัดแน่น และลากมาจนดึกเกินไป ทำให้หลายๆคนคงไม่มีแรงที่จะยกมือคัดค้านความเห็นของพี่หนุ่ม พี่ใหญ่ของเราในประเด็นนี้ หึหึ

...ตี3ในคืนนั้น ผมบอกตรงๆที่ทำมาทั้งวัน ไม่สิ!! ..3เดือนสำหรับงานนี้ ผมไม่รู้สึกเหนื่อยเลยแม้แค่วินาทีเดียว มันง่ายมากเลยที่ผมจะตอบโจทย์คำถามนี้ให้กับตัวเอง "เพราะผมมีความสุข ที่ได้ทำมัน" แม้จะมีอาการนอยหลังงานที่ตามหลังมา และความสุขที่เกิดขึ้นมันนำหน้ามาไกล เกินกว่าที่อาการนอยมันจะตามทัน และเหตุผลละ มันนอนไม่หลับถึงขนาดไปหาเหตุผลกับความรู้สึกนั้น ..เรื่องอ้นหรอที่ทำให้เราได้รู้จักกันมากขึ้น ..ย้อนไปอีก หรือเรื่องแต่งรถ ค้ำทองคำ ที่ทำให้พูดคุยกันเยอะขึ้น ..ย้อนไปอีก หรือเป็นเพราะเราได้ใกล้ชิดกับกลุ่มคนที่ก่อตั้งบ้านนี้ขึ้นมา จนเรารู้สึกถึงแนวทางและทัศนะคติที่เหมือนกัน ..ย้อนไปอีก

" หรืออาจจะตั้งแต่ ถอยรถMazda3 ออกมา.. "

..ผมฟุ้งหาเหตุผลของความสุขนั้นไปเรื่อย จนรู้แหละว่ามันคือทั้งหมดรวมๆกันจนผูกพันกับที่นี่ แต่อะไรมันคือสิ่งที่ผมมีความสุขที่จะทำให้กับบ้านนี้ละ เพราะทั้งหมดนั้นผมมีความสุขกับการแต่งรถ รีวิวของแต่ง และพูดคุยกันกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่สนใจในสไตล์เดียวกันมากกว่า ที่จะหมายถึงบ้านนี้ทั้งหลัง

...ย้อนกลับไป3เดือนก่อนหน้านี้ ทุกคนจะสังเกตุได้แหละว่าประธานคนใหม่ในปีที่ผ่านมา มีกิจกรรมน้อย มิตติ้งน้อย ทั้งปีมีจัดงานจากคลับเองแค่2-3ครั้ง บางเดือนเงียบติดต่อกันยาวเลย นั้นเป็นเพราะผมมารับเลือกให้เป็นประธานในช่วงที่ผมมีงานรัดตัวมากพอดี รวมกับstaffอีกหลายๆคนที่ก็มีงานเยอะรัดตัวไม่แพ้กัน พอว่างกันทีก็อยากจะพักผ่อนกับครอบครัว หรือส่วนตัว ไม่มีแรงที่จะมาจัดมิตติ้งกัน ผมก็เป็นแบบนั้น ซึ่งก็เป็นเรื่องปกติ ไม่มีใครผิด

ผมรู้ตัวเองว่างานเยอะในปีที่ผ่านมา ผมเลยวางนโยบายไว้ว่าผมจะเข้ามาจัดระบบ และเปลี่ยนแปลงหลังบ้านเราใหม่ให้เป็นระบบและระเบียบมากขึ้น เพื่อให้ประธานคนต่อไปที่จะมารับช่วงต่อจากผม เข้ามาแล้วก้าวต่อได้เลย ในปีนั้นผมจึงเน้นไปที่ระบบของหลังบ้าน ปรับเปลี่ยนเพิ่มเติมนิดหน่อย จนมาถึงงาน4ปี..

...ทุกคนต่างมีงานและหน้าทีที่ต้องรับผิดชอบกัน และก็งานรัดตัวกันทุกคน บางท่านก็หมดไฟ ทำให้กระทู้ความเห็นเรื่องงาน4ปีที่ตั้งขึ้นในห้องstaff ถูกทิ้งร้างมากว่า1เดือน มีstaffมาตอบและเสนอก็น้อยมาก มีแค่เพียงไม่กี่คนที่สนใจในเรื่องของงานนั้นจริงๆ เพราะเข้าใจว่าทุกคนไม่มีเวลา ตัวผมเองก้เช่นกันนั้นแหละ เลยพยายามจะให้ช่วยกันเพราะผมก็ไม่มีเวลาพอที่จะทำ ทั้งที่ใจต้องการที่จะจัดงานให้ดีขึ้นกว่าทุกๆครั้ง อยากให้บ้านเราโตขึ้นพร้อมกับสมาชิกที่เพิ่มขึ้นกว่าเท่าตัว และผมก็อยากจะให้ความเห็นเป็นทีมมากกว่าที่ผมคนเดียว เพราะมันเป็นเรื่องของคนหมู่มาก ถ้าจะเอาความคิดผมคนเดียว กลัวจะไปไกล เพราะชอบทำอะไรแปลกๆ แหวกออกไป

..แล้ววันนึงหลังจากที่ผมทำงานมาจนเพลียและล้า ผมกลับมาเปิดกระทู้ที่ว่าดูความคิดเห็นคนอื่นๆ..ทุกอย่างยังอยู่ที่เม้นเดิม ที่ค้างมาอาทิตย์กว่า ไม่มีความเห็นเพิ่มเติม ไม่มีคืบหน้า ผมนั่งเซ็งอยู่หน้าจอคอม ไม่รู้จะเสนอความเห็นอะไรไปทำไมในเมื่อคำตอบก็คือ "ประธานตัดสินใจเลย" ..เสียงของซิม ประธานคนก่อนเข้ามาในหูทันที ทั้งๆที่ไม่เคยจำเสียงนั้นมาก่อน ซิมพูดไว้เมื่องาน3ปีตอนสละตำแหน่งว่า "กรูรอดแล้ววววว"

..ด้วยความเพลียและล้าของเวลา5ทุ่มกว่าในคืนนั้น ผมพิมพ์ลงไปในกระทู้นั้นทันทีว่า

"สรุปงาน4ปีเรา เอาง่ายๆแบบปีที่แล้วก็แล้วกันนะครับ จัดวันที่2 พอใกล้ๆก็ค่อยเปิดกระทู้ แล้วนัดมาเจอกันที่หน้าร้านเลย ใครมาก็เก็บคนละ500หน้างาน กินข้าวร่วมกัน แจกของ แล้วก็ปิดงาน ส่วนจะร้านไหนใครเสนอมาก็เอาร้านนั้นละกันคับ"

ผมสรุปทุกอย่างแบบนั้นด้วยอารมณ์ที่มีเหลืออยู่น้อยมาก เป็นอารมณ์ที่รู้เลยว่าไม่มีความสุขเอามากๆ ..แล้วเสียงพี่หนุ่ม พี่ชายผมก็เข้ามาในหัวทันที พี่หนุ่มเคยพูดกับผมไว้ตั้งแต่ต้นปีที่ม้านั่งริมน้ำเพียงสองเรา55

"คิม จะทำอะไรทำเลย ไม่ต้องสนใคร เอาแบบที่เราต้องการ ตัดสินใจได้เลย รอคนอื่นก็ไม่ไปไหนกันพอดี"

..จนทำให้เกิดงาน ทำบุญ-ปีใหม่ M3T Family Party New Year 2013 ที่ราชบุรี ที่คนที่ไปงานนั้นเหนื่อยล้าแต่มีความสุขกันทุกคน แต่รู้มั้ยครับ งานนั้นมีคนทำแค่2คน ผมกับนพ แค่นั้น ผมทำตั้งแต่คิดชื่องาน ทำรูปโปรโมท ติดต่อสถานที่ ตั้งกระทู้และคอยอัพเดท เซอร์เวย์เส้นทาง2รอบ ทั้งกลางวันและกลางคืน และอีกมากมาย และก็มีน้องนพคอยช่วย และมีพี่หนุ่มเป็นที่ปรึกษา ในงานสมาชิกมากันน้อยกว่าที่จะเรียกได้ว่าเป็นงานปีใหม่ของคลับ แต่ทุกคนแฮปปี้กันมันคือหัวใจหลักของงานนั้น เพียงแต่ผมมองดูงานนั้น แล้วตั้งเป้าไว้ตั้งแต่ตอนนั้นเลยว่า จะทำให้งาน4ปี ในอีก10เดือนข้างหน้า มีคนในบ้านเรามากันให้แน่นห้อง..

...หลังจากเสียงพี่หนุ่มสุดเท่เข้ามาดันเสียงของซิมสุดหล่อกระเด็นออกจากหัวไป ผมลบข้อความที่ผมพิมพ์นั้นทันที แล้วก็พิมพ์รายละเอียดรูปแบบงานที่คิดขึ้นมาในหัวออกมาตอนนั้น เดี๋ยวนั้น ลงไปแทนทันที นั่นคือจุดเริ่มต้นของงานที่ทุกคนได้ไปเจอกัน

...ในช่วงเวลาเพียง5นาที ใน3ย่อหน้าข้างบนของวันนั้น หลังจากผมพิมพ์ข้อความใหม่นั้นลงไปแทน ผมรู้ได้ทันทีในวินาทีนั้นเลยว่า แบบนี้มันมีความสุขกว่าเป็นไหนๆ แค่ได้คิดว่าจะได้ทำอะไรเพื่อบ้านหลังนี้ละก็

" เพียงแค่ได้พิมพ์ว่าจะได้ทำอะไรให้ทุกคนในบ้านหลังนี้ มันมีความสุขและเป็นตัวเองที่สุด "

...หลังจากนาทีนั้น ผมลุยเต็มที หาเวลามาให้ได้ ไม่มีก็เพิ่มมันเอาเวลานอนนี่แหละ มีคนช่วยแค่ไหนแค่นั้น ผมจะทำในแบบของผม ใครไม่ว่างไม่ว่ากัน ทุกคนเป็นส่วนร่วมหมด แค่นิดเดียวก็เป็นส่วนสำคัญ เหมือนเดิมครับ ตั้งแต่ชื่องาน รูปโปรโมท คอนเซ็ปและอื่นๆ ผมให้วิธีของผม คือเกิดจากผมและให้คนอื่นๆในทีมช่วยตบ ช่วยเกาให้มันเข้าที่ ผมตั้งทีมทำงานขึ้นมาเพื่อช่วยงานนี้โดยเฉพาะเพื่อความคล่องตัว เรียกทีมนั้นว่า New Gen

...ที่เล่ามาทั้งหมด ผมไม่ได้ต้องการ ที่จะเอาดีเข้าตัวเอง หรือมาว่าทีมStaff กันเองนะครับ ทุกคนยังเป็นคนที่สำคัญต่อบ้านนี้ เพียงแต่มันเป็นฟิลของผมล้วนๆ ที่ผ่านมุมมอง ความรู้สึกผม ในมุมมองคนอื่นๆอาจจะไม่ยิ่งใหญ่หรือเรื่องเยอะขนาดนี้ก็ได้ ผมเข้าใจทุกคนเลย แม้แต่ตัวเอง

..ทุกคนมีภาระและหน้าที่ที่ต้องจัดการตามลำดับความสำคัญ และก็ได้เปลี่ยนไปจากครั้งแรกๆที่หลายๆคนได้เข้ามาอยู่หลังบ้านนี้

" ถ้าไม่มีคนที่สร้างบ้านหลังนี้ ไม่มีคนที่ทำบ้านหลังนี้มา3ปี เราไม่มีวันนี้นะครับ ผมจะไม่ได้มาพิมพ์ฟุ้งซ่านแบบนี้ ตอนนี้ผมเป็นปลายน้ำ และอีกหน่อยผมก็จะเป็นกลางน้ำ ที่จะช่วยให้บ้านหลังนี้ก้าวไปในทิศทางที่ดี ดังเช่นทีมก่อนๆได้ทำไว้ "

..ครั้งแรกที่ผมได้รับเชิญให้มาเป็นหนึ่งในทีมstaff ของบ้านหลังนี้ ผมยังเล่นตัวไม่ตอบรับทันที55 ผมโทรไปหาพี่หนุ่ม เพื่อปรึกษาว่าตัวผมเองยังต้องการเป็นคนที่เข้าถึงได้ อยากจะเป็นเพียงสมาชิกธรรมดา ที่สามารถพูดคุยเรื่องทุกเรื่องกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในบ้านนี้ ซึ่งตอนนั้นค้ำทองมาแระ ผมมีคนรอคำตอบ รอพูดคุยอยู่ทุกๆเช้า และก่อนนอน หรือคุยจนไม่ได้นอน ผมคิดฟุ้งไปไกลว่า การเป็นstaffจะทำให้เราต้องมีความลับที่ไม่ใช่ของตัวเอง คนจะมองเป็นคนที่เข้าถึงอยากไป กลัวคนที่คุยแล้วถูกคอกันจะหาย กลัวมิตรภาพหาย..

..แต่อีกใจก็ต้องยอมรับว่าผมมันพวกโปรเจ็คเยอะ ก็อยากจะทำนั่นนี่กับบ้านหลังนี้บ้าง เพราะเห็นช่วงนั้นบ้านเราดูนิ่งๆไปเยอะ ถ้าไม่นับSUPER3 ที่มีรีวิวมาเรียกเรตติ้งแฟนคลับบ่อยๆ ก็เห็นแต่จะมีเจ้าเน ที่จัดกิจกรรมน่าสนใจเรื่อยๆ

" แต่สุดท้ายหลังจากลีลาพอให้หมั่นไส้ ผมก็ตอบรับเป็นหนึ่งในทีมstaffของบ้านหลังนี้ทันที "

..,ไม่ต่างจากเดิม แต่กลับเพิ่มขึ้น ผมได้พุดคุยกับคนในบ้านเราเพิ่มขึ้นทุกวันๆ ทั้งพี่ๆ น้องๆใหม่ๆ ได้เพื่อนใหม่ ได้แนวคิดใหม่ๆเพิ่มขึ้นจากเมื่อก่อนมากมาย สุขล้วนๆครับ เวลามีเรื่องอะไรในบ้านหลังนี้ ผมก็พิมพ์ได้เต็มแรง หรือพูดได้อย่างเต็มปาก ว่าผมเป็นคนบ้านนี้ ดูแลและปกป้องพวกพ้องในบ้านหลังนี้

...และแม้ปัจจุบัน ผมก็ยังเป็นผม กับน้องๆที่สนิทกัน ผมยังด่า ยังว่า กวนตีน และแนะนำ ห่วยใย ตามสันดาน ตามอารมณ์ของผมอยู่เสมอ55 เล่นเอานอยกันไปหลายคน แต่ที่สนิทๆกันจะรู้ละครับ ว่าผมชัดเจน จริงใจ และถ้าหลังไมค์หรือมาคุยส่วนตัว ผมจะตรงไปตรงมา ผมไม่เป็นกลาง ผมจะเป็นผม ไม่อิน ไม่รู้สึก ผมจะไม่คุย

" หลายๆคน ผมยังคุยได้ทุกเรื่อง ที่ผมเคยผ่าน และผมผ่านมาแทบทุกเรื่องด้วยสิ เลยทำให้คุยถูกคอกับหลายๆคน และในอีกหลายๆคนที่ไม่ถุกคอ ถูกจริตกัน ก็หมั่นไส้ผมไปเลย555 ไม่ว่ากัน บางทีผมยังหมั่นไส้ตัวเองเลย ทุกคนอยู่ในบ้านนี้ ผมเห็นเป็นพี่ เป็นน้อง และเป็นเพื่อนหมด มาตรฐานผมชัดเจนนะ ถ้าคนได้คุยกันจะรู้ โดยเฉพาะกับสาวๆ หึหึ "

..อ่านมาถึงตรงนี้ บางคนก็เริ่มหมั่นไส้ผมให้แล้ว บอกแล้วไม่เป็นไร555 ผมว่าผมย้อนกลับไปอ่าน ผมก็คงจะหมั่นไส้นิดๆเหมือนกัน ผมเพียงแค่จะเล่าว่า ผมหาต้นทางของความสุขที่ผมได้รับยังไง ผมยังมีความสุขที่ได้ทำอย่างอื่นอีกมากนะ ที่ไม่เกี่ยวกับบ้านหลังนี้เลย ก็ในเมื่อผมจะทำอะไรก็จะมีความสุขกับสิ่งที่ทำไปซะหมด

แต่.." ผมมีจะความสุขมากกว่า ถ้าได้ทำอะไรเพื่อบ้านหลังนี้ " มันคงเป็นคำตอบที่ชัดเจนที่สุดของผมละครับ

..ถึงตอนนี้ ใครที่ได้อ่านมาถึงบรรทัดนี้ ใครที่อินกับเรื่องที่ผมเล่ามา ใครที่อินกับความสุขในการทำเพื่อบ้านหลังนี้ มาครับ

... ปีนี้จะเป็นปีที่ผมอยากให้ก้าวต่อจากที่ผ่านมา ผมอยากได้คนที่มีความสุขในการได้ทำอะไรเพื่อบ้านหลังนี้ โดยไม่ต้องการอะไรตอบแทน คนที่จะเป็นปลายน้ำ หรืออาจจะอยู่กันจนเป็นต้นน้ำในอนาคตเลยก็ได้ ไม่ต้องสนใจว่าคุณจะทำอะไรได้ หรือไม่ได้ ผมจะพุดกับทุกคนที่มาคุยกับผมเสมอว่า "ใจล้วนๆ" คือสิ่งสำคัญที่สุดครับ

เพียงแต่ก็ต้องมีความพร้อมกันบ้าง เช่น

- คุณเป็นคนในบ้านหลังนี้หรือป่าว?? ไม่ใช่หรือยังนะ ผมใช้คำว่า หรือป่าว??
- คุณชอบสไตล์ผมมั้ย จะถูกจริตกันหรือป่าว เพราะทีมใหม่ที่ผมจะตั้งเข้ามาก็คือ New Gen ที่จะทำงานร่วมกับผมเป็นหลักด้วย ถ้าผมไม่ใช่สไตล์คุณ ก็อย่าเพิ่งเข้ามาในช่วงนี้นะครับ เพราะผมมันน่าหมั่นไส้มาก จะพาลเกลียดกันป่าวๆ
- รับได้มั้ยถ้าสิ่งที่คุณจะทำให้กับบ้านหลังนี้ คุณจะไม่ได้ผลประโยชน์อะไรเลย แม้แต่ความสุข เพราะความสุขคุณจะต้องให้คนอื่นไปครับ คุณจะได้เพียงความรู้สึกของสุขนั้น อยู่รอบๆตัวเท่านั้นเอง
- คุณมีเวลาพอที่จะทำมัน ไม่มีพอก็ต้องสละเวลาเพื่อทำมัน

แค่นี้แหละครับความพร้อมที่ผมต้องการ แล้วผมกับทีมStaffปัจจุบัน จะพิจารณาจากคนที่ขอเค้ามาเป็นทีมNew Gen อีกที
..แล้วเรามาช่วยกันทำบ้านนี้ ให้สนุกกันครับ มีแพลนกิจกรรมต่างๆรอไว้อยู่แล้ว รอเพียงคนพร้อม และมีไฟมาช่วยกันครับ..

สำหรับทุกคนนะครับ คุณอาจจะขับรถMazda3 มาเข้าเวปแห่งนี้ เพราะชื่อมันตรงกับรุ่นรถของคุณ ตอนนี้คุณอาจจะมองมันเป็นเวป หรือคลับรถยนต์ตามที่เปลือกของมันเป็น

" แต่ถ้าคุณรู้ตัวอีกทีว่า ทุกครั้งที่คุณจะพิมพ์หรือเอ่ยถึงที่นี่ แล้วเห็นในจอของคุณ พิมพ์เป็นคำว่า " บ้าน " คุณได้ถึงที่แล้วครับ เมื่อไหร่ที่เป็นแบบนั้น ผมฝากให้ช่วยดูแลบ้านหลังนี้กันด้วยนะครับ "

..ผมคิดว่า หลายคนคงคิดอยู่ว่า มันคงดีถ้าย่อหน้านี้จะเป็นย่อหน้าสุดท้ายของมัน 5555..

..ขอบคุณที่อ่านกันมานะครับ ขอบคุณที่ทักกัน ใครเจอกันแล้ว ทักกันแล้ว งานหน้าไม่มาผมตามเลยนะ555 เดี๋ยวเราอาจจะเจอกันในมิตติ้งเก็บตกงาน4ปี ในมื้อเย็นของซักวัน ในเดือนนี้หรือต้นเดือนหน้า แล้วก็จะไปเจอกันอีกทีมิตติ้ง ทำบุญ-ปีใหม่ ลุยต่างจัง ช่วงปลายๆเดือนมกราคมเลย

ยินดีที่ได้คุยกันครับ ยินดีที่ได้รู้จัก เจอกันครับ

superwaKim

1

#2 User is offline   Shadowflash Icon

• Member
  • Member ID: 1755

Posted 11 November 2013 - 02:12 AM

อ่านจบแล้ว บ่อน้ำตาแตกเลย :yoyo-emoticon-2-006:

This post has been edited by Shadowflash: 11 November 2013 - 02:13 AM

0

#3 User is offline   red maxx Icon

• MEMBER JUNIOR
  • Member ID: 4604

Posted 11 November 2013 - 07:03 AM

มีบ้านเพิ่มอีกหลังละครับ..ขอบคุณครับ..ยินดีมากครับที่ได้รู้จัก..ดีใจมากที่ได้มีส่วนร่วมกับมีตติ้งนี้ครับ
0

#4 User is offline   Hareluya Icon

• MEMBER SENIOR
  • Member ID: 2752

Posted 11 November 2013 - 08:12 AM

ผมไม่รู้นะ แต่ผมมีความสุขทุกครั้งที่ได้เข้ามาในบ้านหลังนี้

ขอบคุณพี่คิมที่ให้โอกาสผมเข้ามาเป็นหนึ่งในทีม staff เมื่อปีที่แล้ว ผมเองก็รู้สึกเหมือนกันว่า ไม่ค่อยได้ทำหน้าที่นี้ได้ดีสักเท่าไหร่ เพราะอยู่ ตจว. แต่เมื่อมีโอกาส ก็พยายามทำให้ดีที่สุด วันงาน 4 ปี ผมอาจไม่ได้รับมอบหมายให้ทำไรเท่าไหร่ เพราะเนื่องจากงานได้วางโครงสร้างไว้แล้ว ว่าให้ใครทำอะไร ซึ่งผมไม่ได้มีส่วนร่วมด้วยตรงนั้น
ทว่า ก็คอยดูแล ในส่วนที่พอจะช่วยได้เล็กๆน้อยๆ จนบางทียังคิดเลยว่า เราทำหน้าที่ตรงนี้ได้น้อยเกินไป

แต่ผมไม่อะไรมากหรอก ถึงยังไง ผมทำอะไรเพื่อบ้านหลังนี้ได้ ผมก็จะทำเท่าที่ทำได้ละกันครับ ถึงจะเป็นทีม staff หรือไม่ได้เป็นเหมือนเมื่อก่อนก็ตาม

เพราะเมื่อได้ทำ "ผมมีความสุข" ก็เท่านั้น...
MPS Autoexe Racing Blue!
Posted ImagePosted ImagePosted ImagePosted Image
0

#5 User is offline   keropi_93 Icon

• เหรัญยิก M3T
  • Icon
  • Group: Staff
  • Member ID: 313

Posted 11 November 2013 - 08:35 AM

นึกถึงบ้านหลังนี้ ผมมีรอยยิ้มเกิดขึ้นทุกครั้ง...
0

#6 User is offline   gooozaa Icon

• Member ID: 4216

Posted 11 November 2013 - 09:15 AM

ขอบคุณที่มีพื้นที่ดีๆให้พวกเราชาว mazda3ได้แลกเปลี่ยนเรื่องราวต่างๆมากมายทั้งเรื่องรถและเรื่องที่อาจไม่เกี่ยวกับรถ
อยู่คลับนี้ได้ความรู้ต่างๆมากมายและที่สำคัญ ผมเชื่อว่าสิ่งที่ทุกคนในคลับได้กลับไปเหมือนกันก็คือ " มิตรภาพ " ครับ ...
0

#7 User is offline   Naka Icon

• FRESHY
  • Member ID: 2876

Posted 11 November 2013 - 10:00 AM

อ่านแล้วอารมณ์ค้าง ถึงกับอึ้ง ซึ้งมากๆ อิอิ
มีบ้านเพิ่มอีกหลัง ที่มีความสุขมากๆๆ และมีรอยยิ้มมากๆ
ถึงจะไม่ค่อยได้รุ้จักคัยมากมาย ไม่ค่อยได้คุยกับใคร ไปมีตติ้งครั้งแรก
ทำให้รู้สึกว่าบ้านหลังอบอุ่นมากๆ และยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆน้องๆทุกคนน่ะค่ะ

:yoyo-emoticon-2-011: :yoyo-emoticon-2-011: :yoyo-emoticon-2-011: :yoyo-emoticon-2-011: :cici-emoticon-021: :cici-emoticon-021: :cici-emoticon-021: :cici-emoticon-021:
0

#8 User is offline   jazzda_3 Icon

• Member ID: 25

Posted 11 November 2013 - 10:20 AM

พี่มองคนไว้ไม่ผิด ก้อขอให้ท่านประธานคิมดูแลบ้านหลังนี้ให้ดีและถึงที่สุดครับ
การกลับมาอันยิ่งใหญ่

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ
0

#9 User is offline   EsCaPE Icon

• Member ID: 1685

Posted 11 November 2013 - 10:31 AM

:goodjob:
Posted ImagePosted Image

You'll never "Zoom Zoom" alone
0

#10 User is offline   tui-yanban Icon

• Member ID: 4335

Posted 11 November 2013 - 11:05 AM

คนแบบพี่คือสิ่งที่หายากในสังคมสมัยนี้ครับ :goodjob: :goodjob:
ขอบคุณที่ทำให้ผมมีที่พึ่งครับ :bow:
Y can't Blue go with Silver then...
0

#11 User is offline   mart_da_3 Icon

• Member ID: 67

Posted 11 November 2013 - 11:14 AM

:TLC_38-20080502_yoyo: :TLC_38-20080502_yoyo:
....รถจะวิ่งอยู่ที่แรง....รถจะแซงอยู่ที่ใจ....รถจะไวอยู่ที่ตีน.... OSK 120
0

#12 User is offline   addesign Icon

• Member ID: 1209

Posted 11 November 2013 - 11:49 AM

ขอบคุณบ้านหลังนี้ ขอบคุณทุกคนที่มีใจเดียวกัน ขอบคุณทีมงาน ขอบคุณพี่คิม ขอบคุณมาสด้า3
0

#13 User is offline   SodamiG Icon

• Member ID: 5448

Posted 11 November 2013 - 12:15 PM

ขอบคุณครับสำหรับความอบอุ่นของบ้านหลังนี้ กลั้นออกมาจากใจจริงๆครับท่านประธาน

ผมก็เป็นอีกคนครับที่ไปงานครั้งแรก บอกตรงๆไม่รู้จักใครเลย เกร็งมากๆ

แต่ก็รู้สึกดีครับที่ยังมีคนมาเทคแคร์ให้หายเกร็งลงบ้าง ขอบคุณ คุณจ๊อย คุณหลี่ และพี่บอล พี่กบ และอีกหลายๆคน

ผมจำชื่อไม่ได้ครับ ....

ถ้าไม่ติดว่าลูกยังเล็กอยู่คงอาสาเป็น staff ไปละ อิอิ

ปล.. อยากรู้จักสมาชิกในบ้านให้มากกว่านี้เหมือนกันนะครับ แต่ด้วยบุคคลิกภาพ (ดูหยิ่งๆดูน่ากลัว) รึป่าวไม่แน่ใจ

เลยไม่คนมีคนคุยด้วย 55555+
0

#14 User is offline   ท่านอเล็กซ์... Icon

• Member ID: 4513

Posted 11 November 2013 - 12:41 PM

จัดอะไรจัดเลย...พี่ว่างพี่ไปโลด...อยู่แล้วคับท่านประธาน..
0

#15 User is offline   No8ClassiC Icon

• Staff New Gen
  • Icon
  • Group: Staff
  • Member ID: 4281

Posted 11 November 2013 - 01:08 PM

อ่านแล้วรู้สึกอินกับพี่คิมเหมือนกันนะครับ ขอบคุณมากสำหรับทุกสิ่ง ผมก้อเป็นคนหนึ่งที่ติดตามกิจกรรมต่างๆนาๆในบ้านหลังนี้มาโดยตลอด ไม่ว่าจะกระทู้ไหนทุกครั้งที่ผมเข้ามาเห็นผมอยากตอบมันทุกกระทู้ ถึงแม้ว่ามันจะอาจจะผิดหรือถูกบ้างก้อไม่รู้ ผมจะตอบด้วยความสุขและรู้สึกดีที่ได้มีส่วนร่วม และทุกๆสิ่งทุกๆอย่างผมอย่างมีส่วนร่วมทุกครั้งเพียงแต่ตามแต่โอกาสและเวลาไม่ตรงกัน จนกระทั่งได้มีโอกาสได้เจอกันซะทีในงาน 4 ปี สารภาพนะครับว่าตั้งแต่มีกำหนดการขึ้นมาผมตื่นเต้นและใจจดใจจ่อรอมันมาถึงเพียงเพื่อจะได้เจอพวกพี่ๆทุกๆท่านๆ ทั้งทีมงานและสมาชิกท่านอื่นๆ บรรยากาศในงานทำให้ผมได้รับทั้งความรู้ ความสุข และมิตรภาพที่เพิ่มขึ้น ถึงแม้จะมีติดขัดบ้าง ผิดคลาดไปบ้างแต่นั่นคือสถานการณ์ที่ไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้น และรับรู้ได้ถึงความตั้งใจและช่วยกันแก้ไขเพื่อให้ทุกอย่างมันกลับมาโอเคดังเดิม ได้เห็นความทุ่มเทจากพวกพี่ๆทุกคน ตรงจุดนี้ในความรู้สึกมีส่วนร่วมของผมถึงขนาดอยากจะไปกระซิบบอกพวกพี่ในงานวันนั้นว่าควรปรับตรงนั้นตรงนี้หน่อยดีมั้ยพี่ คืออยากเข้าไปช่วยแก้ปัญหาเลยอ่ะครับ แต่กลัวเสียมารยาทครับผม สุดท้ายทุกอย่างก้อผ่านมาได้ด้วยดี ขอขอบคุณจากใจจริงอีกครั้งนะครับ ขอบคุณมิตรภาพดีดีที่ไดรับ ขอบคุณบ้านหลังนี้ที่ทำหั้ยพวกเรามาได้เจอกัน ผมเชื่ออยู่อย่างหนึ่งว่าสิ่งที่ทำให้ทุกคนยอมฝังตัวเองอยู่ในบ้านหลังนี้ได้เพราะใจเราตรงกัน เคมีเราเข้ากัน ผมรู้สึกแบบนี้จริงจริงครับ....!!
0

#16 User is offline   waKim Icon

• SUPERWAKIM
  • Member ID: 494

Posted 11 November 2013 - 02:08 PM

ขอบคุณทุกคนนะครับ ตอนพิมพ์ไม่เท่าไหร่เพราะมันแฮปปี้ แต่มาอ่านคอมเม้นแล้วน้ำตาจะไหลเหมือนกัน ดีใจที่หลายๆคนอินกับบ้านหลังนี้ ขอบคุณคับ :stab:
0

#17 User is offline   The Saint of Valentines Icon

• Member ID: 3066

Posted 11 November 2013 - 04:27 PM

ไม่ว่าไปร่วมกิจกรรมไหนก็ตาม ขอบอกว่า "ที่สุด" เสมอ สิ่งเหล่านี้มันสัมผัสได้จากความรู้สึกครับ ว่าทำไปเล่นๆ หรือ "ทำด้วยใจ"

และโดยส่วนตัว คำเดียวที่อยากฝากไว้ให้ท่านคิม "AWESOME!!!"
Gimme Da Shit!!
0

#18 User is offline   kaju14 Icon

• Member ID: 2333

Posted 11 November 2013 - 08:17 PM

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ต่อไป พี่คิมทำดีที่สุดแล้ว :emo10:
0

#19 User is offline   Chaithai Icon

• Member ID: 3495

Posted 11 November 2013 - 08:45 PM

ผมคนนึงล่ะที่มีความสุขกับบ้านหลังนี้และคิดว่าทุกท่านที่อยู่ก็คงรู้สึกเช่นกัน
เป็นกำลังใจให้ทั้งคุณคิม และทีมงานทุกท่าน ตอนนี้เราเหมือนครอบครัวใหญ่
มีสมาชิกเพิ่มขึ้นมากกว่าปีที่แล้วมาก ก็ย่อมมีทั้งคนที่ถูกใจและไม่ทุกใจเป็นธรรมดา
แต่เชื่อว่าเห็นผลงานที่ออกมาก็คงจะเข้าใจ ส่วนความผิดพลาดทุกคนกให้มันผ่านไป
เก็บสิ่งดีๆ ภาพสวยๆ กิจกรรมที่ทาง Staff หามาให้เล่นกัน ของรางวัลที่ Sponcer
สนับสนุน มิตรภาพที่คนรัก Mazda3 เหมือนกันมีให้กันก็เป็นสิ่งมีค่าและทำให้มีความสุข
มากๆแล้วครับ

เป็นกำลังใจให้ทีมงานและรู้สึกอบอุ่นและรักบ้านนี้ครับ
0

#20 User is offline   kobe116 Icon

• PRหน้าตาดีมีเจ้าของแล้
  • Member ID: 101

Posted 11 November 2013 - 09:05 PM

จะเป็นทรัพย์สมบัติคลับต่อไปครับ

0

• (2 Pages)
  • +
  • 1
  • 2
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

1 User(s) are reading this topic
0 members, 1 guests, 0 anonymous users

Website Counter